รายละเอียด การแข่งขันกีฬานักเรียนมัธยมศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ ปีการศึกษา 2556 “มัธยมบุรีรัมย์เกมส์ 2556”
รายละเอียด การแข่งขันกีฬานักเรียนมัธยมศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ ปีการศึกษา 2556
“มัธยมบุรีรัมย์เกมส์ 2556”
(ข้อมูล ณ วันที่ 8 พ.ย. พ.ศ. 2556)
ที่ |
รายการ |
รายละเอียด |
1 |
ชื่องาน |
การแข่งขันกีฬานักเรียนมัธยมศึกษา จังหวัดบุรีรัมย์ ปีการศึกษา 2556 “มัธยมบุรีรัมย์เกมส์ 2556” |
2 |
กำหนดการแข่งขัน |
1. การแข่งขันกีฬา วันที่ 15-22 ธันวาคม 2556 2. การแข่งขันกรีฑา วันที่ 24-26 ธันวาคม 2556 3. พิธีเปิด วันที่ 24 ธันวาคม 2556 4. พิธีปิด วันที่ 26 ธันวาคม 2556 |
3 |
หน่วยกีฬา - สีประจำหน่วย - กีฬาที่รับผิดชอบ - รายชื่อโรงเรียน |
1. สหวิทยาเขตเมืองบุรีรัมย์ (สีแดง) รับผิดชอบจัดการแข่งขัน เปตองและวอลเลย์บอลชายหาด มี 10 โรงเรียน : บุรีรัมย์พิทยาคม ภัทรบพิตร บัวหลวงวิทยาคม พระครูพิทยาคม กนกศิลป์พิทยาคม สองห้องพิทยาคม สวายจีกพิทยาคม กลันทาพิทยาคม หนองตาดพิทยาคม รมย์บุรีพิทยาคมฯ 2. สหวิทยาเขตลำปลายมาศ (สีแสด ) รับผิดชอบจัดการแข่งขัน มวย มี 7 โรงเรียน : ลำปลายมาศ ทะเมนชัยพิทยาคม ธารทองพิทยาคม ตลาดโพธิ์พิทยาคม เมืองแฝกพิทยาคม จตุราษฎร์พิทยาคม ชำนิพิทยาคม 3. สหวิทยาเขตประโคนชัย (สีฟ้า) รับผิดชอบจัดการแข่งขัน ฟุตบอล มี 7 โรงเรียน : ประโคนชัยพิทยาคม เมืองตลุงพิทยาสรรพ์ แสลงโทนพิทยาคม ไพศาล พิทยาคม บ้านบุวิทยาสรรค์ โนนเจริญพิทยาคม บ้านกรวดวิทยาคาร 4. สหวิทยาเขตกระสัง (สีชมพู) รับผิดชอบจัดการแข่งขัน บาสเกตบอล มี 6 โรงเรียน : กระสังพิทยาคม ชุมแสงพิทยาคม พลับพลาชัยพิทยาคม ลำดวนพิทยาคม สูงเนินพิทยาคม ห้วยราชพิทยาคม 5. สหวิทยาเขตสตึก (สีเขียว) รับผิดชอบจัดการแข่งขัน เซปัคตะกร้อ มี 8 โรงเรียน : สตึก สะแกพิทยาคม แคนดงพิทยาคม เมืองแกพิทยาคม ร่อนทองพิทยาคม ดงพลองพิทยาคม สมเสม็ดวิทยา จุฬาภรณราชวิทยาลัยบุรีรัมย์ |
ที่ |
รายการ |
รายละเอียด |
|
หน่วยกีฬา(ต่อ)
|
6. สหวิทยาเขตพุทไธสง (สีม่วง) รับผิดชอบจัดการแข่งขัน วอลเลย์บอล มี 7 (8) โรงเรียน : พุทไธสง คูเมืองวิทยาคม กู่สวนแตงพิทยาคม นาโพธิ์พิทยาคม ตูมใหญ่วิทยา มัธยมพรสำราญ อุดมอักษรพิทยาคม (หนองขมารวิทยาคม) 7. สหวิทยาเขตนางรอง (สีเหลือง) รับผิดชอบจัดการแข่งขัน ฟุตซอล มี 8 (9) โรงเรียน : นางรอง นางรองพิทยาคม สิงหวิทยาคม ทุ่งแสงทองพิทยาคม เหลืองพนาวิทยาคม พิมพ์รัฐประชาสรรค์ พนมรุ้ง ถนนหักพิทยาคม (ศึกษาสงเคราะห์นางรอง) 8. สหวิทยาเขตละหานทราย (สีน้ำเงิน) รับผิดชอบจัดการแข่งขัน กรีฑา มี 7 โรงเรียน : ละหานทรายรัชดาภิเษก ละหานทรายวิทยา ร่วมจิตต์วิทยา ตาจงพิทยาสรรค์ ไทยเจริญวิทยา ปะคำพิทยาคม ร่มเกล้าบุรีรัมย์ 9. สหวิทยาเขตหนองกี่ (สีเทา) รับผิดชอบจัดการแข่งขัน เทเบิลเทนนิสและแบดมินตัน มี 6 โรงเรียน : หนองกี่พิทยาคม หนองหงส์พิทยาคม ห้วยหินพิทยาคม เมืองโพธิ์ชัยพิทยาคม โนนสุวรรณพิทยาคม สามัคคีพิทยาคม |
4 |
สถานที่แข่งขัน |
1. กรีฑาทุกประเภท พิธีเปิดและพิธีปิด ใช้สนามกีฬาโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก 2. ฟุตบอล (3 สนาม ) รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปีชาย ใช้สนามหน้าที่ว่าการอำเภอละหานทราย รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปีชาย ใช้สนามโรงเรียนบ้านละหานทราย รุ่นอายุไม่จำกัดอายุ ชาย ใช้สนามโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก ฟุตบอลหญิง (รวมรุ่นอายุ) ใช้สนามโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก 3. ฟุตซอล (2 สนาม ) รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปีชาย ใช้สนามเทศบาลละหานทราย(สนาม 1) รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปีชาย ใช้สนานเทศบาลละหานทราย (สนาม 1) รุ่นไม่จำกัดอายุชาย ใช้สนามเทศบาลละหานทราย (สนาม 2) รุ่นไม่จำกัดอายุหญิง ใช้สนามเทศบาลละหานทราย (สนาม 2) 4. บาสเกตบอล (2 สนาม ) บาสเกตบอลชายทุกรุ่น ใช้สนามหน้าเสาธง(สนาม 1) บาสเกตบอลหญิงทุกรุ่น ใช้สนามหน้าเสาธง(สนาม 2) 5. วอลเลย์บอลในร่ม (3 สนาม ) รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ใช้สนามหอประชุม รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ใช้สนามหอประชุม รุ่นไม่จำกัดอายุ ใช้สนามหอประชุม |
ที่ |
รายการ |
รายละเอียด |
|
สถานที่แข่งขัน (ต่อ) |
6. แบดมินตัน (3 สนาม ) ใช้สนามหอประชุมโรงเรียนบ้านละหานทราย 7. เทเบิลเทนนิส (3 สนาม ) ใช้สนามโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก 8. เซปักตะกร้อ (6 สนาม ) - รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ใช้สนามโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก - รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ใช้สนามโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก - รุ่นไม่จำกัดอายุ ใช้สนามโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก 9. เปตอง (6 สนาม ) ใช้สนามโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก 10.วอลเล่ย์บอลชายหาด(1 สนาม )ใช้สนามโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก 11.มวยสากลสมัครเล่นและมวยไทยสมัครเล่น ชาย – หญิง -ใช้เวทีชั่วคราวลานเอนกประสงค์โรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก -รุ่นน้ำหนักไม่เกิน (ชายและหญิง) 42 , 45 , 48 , 51 , 54 , 57 , 60 , 64 , 69 และ 75 กิโลกรัม -รุ่นน้ำหนักไม่เกิน (ชายและหญิง) 42 , 45 , 48 , 51 , 54 , 57 , 60 , 64 , 69 และ 75 กิโลกรัม -แข่งขันแบบเปิด ให้แต่ละโรงเรียนส่งเข้าแข่งขันระดับจังหวัดโดยตรง -สมัครที่โรงเรียนลำปลายมาศ โดยไม่ต้องแข่งขันระดับสหวิทยาเขต -ห้ามนักมวยที่ผ่านเวทีมาตรฐานในรอบ 1 ปี ขึ้นชก ได้แก่ เวทีลุมพินี , ราชดำเนิน , กรุงเทพฯ(สนามหลวง) , ช่อง 7 สี , อ้อมน้อย , อิมพีเรียลลาดพร้าว , อัศวินดำ |
5 |
เกียรติบัตร |
1. มอบให้นักกีฬาที่ได้ลำดับที่ 1 – 3 2. จะเสนอ ผู้ว่าราชการ ลงนามไว้ แล้วมอบให้เจ้าภาพที่รับผิดชอบ จัดการแข่งขันกีฬาแต่ละประเภทนำไปมอบให้นักกีฬาในวันชิงชนะเลิศ ของกีฬานั้น ๆ ณ สถานที่ทำการแข่งขัน |
6 |
ถ้วยรางวัล |
1. ถ้วยรางวัลมอบให้แต่ละรุ่นกีฬาๆ ละ 1 ถ้วย คือ ถ้วยรางวัลชนะเลิศ จำนวนถ้วยรางวัล 71 ถ้วย 2. ถ้วยรางวัลมวยสากลสมัครเล่นและมวยไทยสมัครเล่น มอบให้นักชก ยอดเยี่ยมชาย 2 ถ้วยและหญิง 2 ถ้วย รวม 4 ถ้วย 3. ถ้วยรางวัลคะแนนรวมกรีฑา 6 รุ่น ๆ ละ 1 ถ้วย รวม 6 ถ้วย 4. ถ้วยรางวัลคะแนนรวมกีฬา มอบถ้วยรางวัลที่ 1 – 3 รวม 3 ถ้วย 5. ถ้วยรางวัลคะแนนรวมกรีฑา มอบถ้วยรางวัลที่ 1 – 3 รวม 3 ถ้วย 6. ถ้วยรางวัลคะแนนรวมกีฬาและกรีฑา มอบถ้วยรางวัลที่ 1–3 รวม 3 ถ้วย 7. ถ้วยรางวัลกองเชียร์ มอบถ้วยรางวัลที่ 1 – 3 รวม 3 ถ้วย 8. ถ้วยรางวัลพาเหรด มอบถ้วยรางวัลที่ 1 – 3 รวม 3 ถ้วย 9. ถ้วยรางวัลเชียร์ลีดเดอร์ มอบถ้วยรางวัลที่ 1 – 3 รวม 3 ถ้วย รวมจำนวนถ้วยรางวัลทั้งหมด 99 ถ้วย 10. ที่มาของถ้วยรางวัล (สหวิทยาเขตละหานทรายจัดหา) |
ที่ |
รายการ |
รายละเอียด |
7 |
อัฒจันทร์ เชียร์ลีดเดอร์ และขบวนพาเหรด |
1. สหวิทยาเขตละหานทรายจัดหาให้ แต่ละสหวิทยาเขตตกแต่งอัฒจันทร์เอง และต้องตกแต่งให้แล้วเสร็จก่อนการแข่งขัน 1 วัน 2. ประกวดกองเชียร์ สหวิทยาเขตละ 100 – 120 คน 3. ประกวดเชียร์ลีดเดอร์ สหวิทยาเขตละ 8–16 คน ใช้เวลาไม่เกิน 10 นาที 4. ประกวดขบวนพาเหรด สหวิทยาเขตละ 100 – 150 คน ไม่นับดุริยางค์ และองค์ประกอบอื่น ๆ |
8 |
พิธีเปิด |
1. พิธีเปิด วันที่ 24 ธันวาคม 2556 เวลา 10.00 น. 2. เริ่มปล่อยขบวนเวลา 08.00 น.จากบริเวณตลาดนัด ถนนสายละหานทราย-โนนดินแดง เริ่มด้วยขบวนนำ ตามด้วย 1.สหวิทยานางรอง 2.สหวิทยาเขตหนองกี่ 3.สหวิทยาเขตประโคนชัย 4.สหวิทยาเขตกระสัง 5.สหวิทยาเขตเมือง 6.สหวิทยาเขตลำปลายมาศ 7.สหวิทยาสตึก 8.สหวิทยาเขตพุทไธสง และ9.สหวิทยาเขตละหานทราย 3. ประธานเปิดงาน ผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ 4. ผู้กล่าวรายงาน ผู้อำนวยการ สพม.32 5. การแต่งกายผู้บริหาร ใส่เสื้อตามที่แต่ละสหวิทยาเขตจัดหาไว้ และสวมสูท ส.บ.ม.ท. สีเข้ม 6.แสดงพิธีเปิดโดยโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก(ใช้เวลาไม่เกิน 30 นาที) |
9 |
พิธีปิด |
1. พิธีปิด วันที่ 26 ธันวาคม 2556 เวลา 15.00 น. 2. ประธานปิดงาน ผู้อำนวยการ สพม.32 3. ผู้กล่าวรายงาน ประธานจัดงาน นายสรายุทธ เสลารักษ์ 4. เจ้าภาพปีการศึกษา 2557 สหวิทยาเขต............................จัดการแข่งขัน |
10 |
งบประมาณ |
จากโรงเรียนมัธยมศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ 68 โรงเรียน โดยใช้ข้อมูลนักเรียน วันที่ 10 มิถุนายน 2556 (ข้อมูล 66 โรงเรียน ยังไม่รวมโรงเรียนหนองขมาร วิทยาคมและโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 ) คิดจากเงินรายหัวนักเรียน หัวละ 6 บาท จำนวนรวม................. คน เป็นเงิน................. บาท ให้ส่งเงินที่โรงเรียนละหานทรายรัชดาฯ วันที่ 3 ธ.ค. 2556 (วันประชุม) |
11 |
ข้อตกลงร่วมกัน |
1.นัดแรกที่ทำการแข่งขัน ให้ผู้ควบคุมทีมส่งหลักฐานต่อคณะกรรมการ จัดการแข่งขันประเภทนั้น ๆ ดังนี้ 1.1 รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี (ไม่เกิดก่อน 1 มกราคม 2542) 1.2 รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี (ไม่เกิดก่อน 1 มกราคม 2540) 1.3 ทุกรุ่นอายุใช้หลักฐาน คือ 1.3.1. ใบสมัครรายบุคคล 1.3.2. สำเนาบัตรประชาชนลงชื่อรับรองสำเนาถูกต้องโดยเจ้าของบัตร 1.3.3. ทะเบียนภาพถ่ายนักกีฬาตามชนิดกีฬาที่กำหนด (แผงรูป) 1.4 นักเรียนที่ขาดคุณสมบัติและหลักฐานไม่ถูกต้อง ให้ตัดสิทธิ์ออกจาก การแข่งขัน ตลอดการแข่งขัน |
ที่ |
รายการ |
รายละเอียด |
|
ข้อตกลงร่วมกัน (ต่อ) |
2. ใบสมัครเข้าร่วมการแข่งขันฯผู้บริหารลงนามพร้อมประทับตราโรงเรียน 3. นักกีฬา 1 คน ลงแข่งขันได้ไม่เกิน 1 รุ่นอายุ(รุ่นอายุน้อยไปเล่นรุ่นอายุมากกว่าได้แต่รุ่นอายุมากลงไปเล่นรุ่นอายุน้อยกว่าไม่ได้) 4. อุปกรณ์การแข่งขัน เป็นหน้าที่ของสหวิทยาเขตรับผิดชอบจัดหา 5. สนามแข่งขัน สหวิทยาเขตละหานทรายจัดหาหรือประสานงานให้ 6. ระเบียบการแข่งขันในแต่ละชนิดกีฬา ขึ้นอยู่กับที่ประชุมใหญ่ตกลง และสหวิทยาเขตที่รับผิดชอบในการตัดสินดำเนินการ 7.นักกีฬาต้องแสดงบัตรประชาชนตัวจริงทุกครั้งก่อนลงทำการแข่งขัน |
12 |
สถานที่พัก |
โรงเรียนหรือสหวิทยาเขตใดต้องการที่พักติดต่อที่โรงเรียนละหานทรายรัชดาฯ หรือติดต่อได้ที่ นายสุพจน์ ปานใจนาม(รองผู้อำนวยการฯ) 087-9605931 |
13 |
ปฏิทินปฏิบัติงาน |
วันที่ 8 พ.ย.2556 - ประชุมครูพลศึกษา โรงเรียนละ 1คน และผู้ประสานงาน สหวิทยาเขตละ 1 คน ที่ห้องประชุมศรีสว่างรัตน์ สพม.32 วันที่”15 พ.ย. 2556 - แต่ละสหวิทยาเขตส่งรายชื่อคณะกรรมการตัดสินทุกสหวิทยาเขต ที่โรงเรียนละหานทรายรัชดาฯ ( Email. อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน ) - แต่ละสหวิทยาเขตส่งรายชื่อผู้บริหาร เพื่อตัดสินขบวนพาเหรด กองเชียร์และเชียร์ลีดเดอร์ สหวิทยาเขตละ 3 คน ที่โรงเรียนละหานทรายฯ ( Email. อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน ) วันที่ 3 ธ.ค. 2556 - ประชุมครูพลศึกษา โรงเรียนละ 1คน และผู้ประสานงาน สหวิทยาเขตละ 1 คน ที่ห้องประชุมศรีสว่างรัตน์ สพม.32 - กำหนดรูปแบบการจัดการแข่งขันและจับสลากแบ่งสายการแข่งขัน - แต่ละสหวิทยาเขต ที่รับผิดชอบกีฬาประเภทต่าง ๆ ส่งสูจิบัตรการแข่งขันให้สหวิทยาเขตละหานทราย (ส่งซีดีหรืออุปกรณ์จัดเก็บข้อมูล) ( Email. อีเมลนี้จะถูกป้องกันจากสแปมบอท แต่คุณต้องเปิดการใช้งานจาวาสคริปก่อน ) - ทุกโรงเรียนส่งเงินรายหัว - ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ www.lrp.ac.th |
14 |
ลำดับอัฒจันทร์ |
1.สหฯ.นางรอง 2.สหฯ.ประโคนชัย 3.สหฯ.หนองกี่ 4.สหฯ.ลำปลายมาศ 5.สหฯละหานทราย 6.สหฯ.เมือง 7.สหฯ.สตึก 8.สหฯ.พุทไสง 9.สหฯ.กระสัง |
ผู้ประสานงานโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก
นายอำนาจ ศิลปักษา โทร 086-0023446
นางสาวโกสุม ประสงค์ทรัพย์ 085-6828736
ประเภทกีฬา/กรีฑา
รายการแข่งขัน |
รายละเอียด |
หมายเหตุ |
||||||
ประเภท |
ไม่เกิน 14 ปี |
ไม่เกิน 16 ปี |
ไม่จำกัดอายุ |
|||||
ชาย |
หญิง |
ชาย |
หญิง |
ชาย |
หญิง |
|||
1. ฟุตบอล |
ทีม |
/ |
|
/ |
|
/ |
/ |
หญิงรวมรุ่น |
2. ฟุตซอล |
ทีม |
/ |
|
/ |
|
/ |
/ |
หญิงรวมรุ่น |
3. บาสเกตบอล |
ทีม |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
|
4. วอลเล่ย์บอล |
ทีม |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
|
5. แบดมินตัน |
เดี่ยว |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
|
คู่ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
|
|
คู่ผสม |
/ |
/ |
/ |
|
||||
6. เซปักตะกร้อ |
ทีมเดี่ยว |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
|
ทีมชุด |
/ |
|
/ |
|
/ |
|
|
|
7. เทเบิลเทนนิส |
เดี่ยว |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
|
คู่ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
|
|
คู่ผสม |
/ |
/ |
/ |
|
||||
8. เปตอง |
ทีม |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
|
9. มวย |
มวยสากลและมวยไทยสมัครเล่น ชายและหญิง |
รุ่นน้ำหนัก (กิโลกรัม) 42 , 45 , 48 , 51 , 54 , 57 , 60 , 64 , 69 , 75 |
นักกีฬาอายุ ไม่ต่ำกว่า15ปี |
|||||
10.วอลเล่ย์บอลชายหาด |
ทีม |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
|
11. กรีฑา |
1. วิ่ง 100 เมตร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
ส่งได้ สหฯ ละ 2 คน |
2. วิ่ง 200 เมตร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
3. วิ่ง 400 เมตร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
4. วิ่ง 800 เมตร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
5. วิ่ง 1,500 เมตร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
6. วิ่ง 3,000 เมตร |
|
|
/ |
/ |
|
/ |
||
7. วิ่ง 5,000 เมตร |
|
|
|
|
/ |
|
||
8. วิ่งผลัด 4 x 100 |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
ส่งได้ สหฯ ละ 1 ทีม |
|
9. วิ่งผลัด 4 x 400 |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
10. กระโดดไกล |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
ส่งได้ สหฯ ละ 2 คน |
|
11. กระโดดสูง |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
12. เขย่งก้าวกระโดด |
|
|
/ |
|
/ |
/ |
||
13. พุ่งแหลน |
|
|
/ |
/ |
/ |
/ |
||
14. ทุ่มน้ำหนัก |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
15. ขว้างจักร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
จำนวนถ้วยรางวัล
รายการแข่งขัน |
รายละเอียด |
รวม |
||||||
ประเภท |
ไม่เกิน 14 ปี |
ไม่เกิน 16 ปี |
ไม่จำกัดอายุ |
|||||
ชาย |
หญิง |
ชาย |
หญิง |
ชาย |
หญิง |
|||
1. ฟุตบอล |
ทีม |
1 |
|
1 |
|
1 |
1 |
4 |
2. ฟุตซอล |
ทีม |
1 |
|
1 |
|
1 |
1 |
4 |
3. บาสเกตบอล |
ทีม |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
6 |
4. วอลเล่ย์บอล |
ทีม |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
6 |
5. แบดมินตัน |
เดี่ยว |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
6 |
คู่ |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
6 |
|
คู่ผสม |
1 |
1 |
1 |
3 |
||||
6. เซปักตะกร้อ |
ทีมเดี่ยว |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
6 |
ทีมชุด |
1 |
|
1 |
|
1 |
|
3 |
|
7. เทเบิลเทนนิส |
เดี่ยว |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
6 |
คู่ |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
6 |
|
คู่ผสม |
1 |
1 |
1 |
3 |
||||
8. เปตอง |
ทีม |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
6 |
9. มวย |
มวยสากลและมวยไทยสมัครเล่น ชายและหญิง |
รุ่นน้ำหนัก (กิโลกรัม) 42 , 45 , 48 , 51 , 54 , 57 , 60 , 64 , 69 , 75 |
รางวัลนักมวยยอดเยี่ยม 4 |
|||||
10.วอลเล่ย์บอลชายหาด |
ทีม |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
1 |
6 |
11. กรีฑา |
1. วิ่ง 100 เมตร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
ถ้วยรางวัลคะแนนรวมรุ่น 6
|
2. วิ่ง 200 เมตร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
3. วิ่ง 400 เมตร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
4. วิ่ง 800 เมตร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
5. วิ่ง 1,500 เมตร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
6. วิ่ง 3,000 เมตร |
|
|
/ |
/ |
/ |
/ |
||
7. วิ่ง 5,000 เมตร |
|
|
/ |
|
/ |
|
||
8. วิ่งผลัด 4 x 100 |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
9. วิ่งผลัด 4 x 400 |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
10. กระโดดไกล |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
11. กระโดดสูง |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
12. เขย่งก้าวกระโดด |
|
|
/ |
|
/ |
/ |
||
13. พุ่งแหลน |
|
|
/ |
/ |
/ |
/ |
||
14. ทุ่มน้ำหนัก |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
15. ขว้างจักร |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
/ |
||
12.คะแนนรวม(กีฬาและกรีฑา) |
3 ถ้วย |
|||||||
13.รวมผลการแข่งขันกีฬา |
3 ถ้วย |
|||||||
14.รวมผลการแข่งขันกรีฑา |
3 ถ้วย |
|||||||
15.กองเชียร์ |
3 ถ้วย |
|||||||
16.ขบวนพาเหรด |
3 ถ้วย |
|||||||
17.เชียร์ลีดเดอร์ |
3 ถ้วย |
|||||||
รวมจำนวนถ้วยรางวัลทั้งหมด |
99 ถ้วย |