ตารางการแข่งขันฟุตบอลนักเรียนมัธยมศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ รอบคัดเลือกตัวแทน สหวิทยาเขตละหานทราย ประจำปี 2556
ตารางการแข่งขันฟุตบอลนักเรียนมัธยมศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์
รอบคัดเลือกตัวแทน สหวิทยาเขตละหานทราย
ประจำปี 2556
ระหว่างวันที่ 26 – 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556
**** ฟุตบอลนักเรียนชาย รุ่นอายุ 14 ปี
**** ฟุตบอลนักเรียนชาย รุ่นอายุ 16 ปี
ณ สนามกีฬาโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก
ระเบียบการแข่งขันฟุตบอลนักเรียนมัธยมศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์
รอบคัดเลือกตัวแทน สหวิทยาเขตละหานทราย ประจำปี 2556
ข้อที่ 1 ระเบียบนี้เรียกว่า “ ระเบียบการแข่งขันฟุตบอลนักเรียนมัธยมศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ รอบคัดเลือกตัวแทน สหวิทยาเขตละหานทราย ประจำปี 2556 ”
ข้อที่ 2 ประเภทที่จัดการแข่งขัน
2.1 ฟุตบอลนักเรียนชาย รุ่นอายุ 14 ปี เกิดตั้งแต่ 1 มกราคม 2542
2.2 ฟุตบอลนักเรียนชาย รุ่นอายุ 16 ปี เกิดตั้งแต่ 1 มกราคม 2540
ข้อที่ 3 คุณสมบัติผู้เล่น
3.1 เป็นนักเรียนที่กำลังศึกษาอยู่ในสถานศึกษาที่ส่งทีมเข้าร่วมการแข่งขัน
3.2 เป็นผู้เล่นที่มีอายุไม่เกินรุ่นที่สมัคเข้าร่วมการแข่งขัน
3.3 ผู้เล่นสามารถสมัครเข้าร่วมการแข่งขันได้ไม่เกิน 1 รุ่น
3.4 ทีมหนึ่งสามารถส่งผู้เล่นเข้าร่วมการแข่งขันได้ไม่เกิน 25 คน
ข้อที่ 4 หลักฐานประกอบการสมัคร
4.1 หนังสือรับรองจากหัวหน้าสถานศึกษา รับรองเป็นรายบุคคล หรือแบบรายชื่อรวม
4.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน จำนวน 1 ฉบับ สำหรับบัตรประชาชนตัวจริงให้นำมาด้วยทุกครั้งที่จะลงทำการแข่งขัน เมื่อมีการเลือกตรวจหลักฐานจากกรรมการผู้ตัดสิน
ข้อที่ 5 การจัดการแข่งขัน
5.1 รุ่นอายุ 16 ปี แข่งขันแบบพบกันหมด นำทีมที่มีคะแนนเป็นที่ 1 และที่ 2 เข้าไปแข่งในรอบ จังหวัด รุ่นอายุ 14 ปี รอบแรก แบ่งออกเป็นสองสาย สาย A มี 3 ทีม , สาย B มี 3 ทีม
5.2 รอบรองชนะเลิศ นำทีมที่มีคะแนนเป็นที่ 1 และที่ 2 แต่ละสายเข้าแข่งขันแบบแพ้คัดออก ดังนี้
5.2.1 ที่ 1 สาย A พบ ที่ 2 สาย B
5.2.2 ที่ 1 สาย B พบ ที่ 2 สาย A
5.3 รอบชิงชนะเลิศ นำทีมที่ชนะการแข่งขันในรอบรองชนะเลิศ เข้าชิงตำแหน่งชนะเลิศ
ข้อที่ 6 สนามที่ใช้ในการแข่งขัน
6.1 ฟุตบอลนักเรียนชาย รุ่นอายุ 14 ปี ใช้สนามกีฬาโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก
6.2 ฟุตบอลนักเรียนชาย รุ่นอายุ 16 ปี ใช้สนามกีฬาโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก
ข้อที่ 7 เวลาที่ใช้ในการทำการแข่งขัน
7.1 รุ่นอายุ กำหนดเวลา 14 ปีชาย แบ่งเป็นสองครึ่ง ๆ ละ 35 นาที
กำหนดเวลา 16 ปีชาย แบ่งเป็นสองครึ่ง ๆ ละ 40 นาที
7.2 ในรอบรองชนะเลิศและรอบชิงชนะเลิศ เมื่อหมดเวลาการแข่งขันทั้งสองทีมมีประตูเท่ากันให้ทำการยิงลูกโทษเพื่อหาผู้ชนะ
ข้อที่ 8 การนับคะแนน
8.1 ทีมที่ชนะการแข่งขัน ได้คะแนน 3 คะแนน
8.2 ทีมที่เสมอการแข่งขัน ได้คะแนน 1 คะแนน
8.3 ทีมที่แพ้การแข่งขัน ได้คะแนน 0 คะแนน
8.4 ในรอบแรก หากมีทีมที่มีคะแนนเท่ากันให้ทำการจับสลากเพื่อจัดลำดับ
ข้อที่ 9 การเปลี่ยนตัวและการลงโทษนักกีฬา
9.1 เปลี่ยนตัวผู้เล่นได้ 5 คน รวมผู้รักษาประตู
9.2 การลงโทษนักกีฬานั้นให้ใช้ระบบที่เป็นสากล คือ ถูกลงโทษใบเหลือง 2 ใบ พักการแข่งขันนัดต่อไป 1 ครั้ง ถูกลงโทษโดยได้รับใบแดง 1 ครั้ง ให้พักการแข่งขันนัดต่อไป 1 ครั้ง หรือมากกว่านั้นแล้วแต่กรณีถ้าถูกลงโทษโดยได้รับใบแดงจากการทะเลาะวิวาท ชกต่อยพักการแข่งขันตลอดการแข่งขัน
ตารางการแข่งขันฟุตบอลนักเรียนมัธยมศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ รุ่นอายุ 14 , 16 ปี
รอบคัดเลือกตัวแทน สหวิทยาเขตละหานทราย
ระหว่างวันที่ 26 - 30 สิงหาคม 2556 ณ สนามกีฬาโรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก
รุ่นอายุ 14 ปี
สาย A
1. โรงเรียนร่มเกล้า
2.โรงเรียนตาจงพิทยาคม
3. โรงเรียนไทยเจริญ
สาย B
4. โรงเรียนละหานทรายวิทยาคม
5.โรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก (ล.ร.ภ.)
6. โรงเรียนร่วมจิตต์
รุ่นอายุ 16 ปี
1. โรงเรียนไทยเจริญวิทยา
2. โรงเรียนละหานทรายวิทยา
3.โรงเรียนละหานทรายรัชดาภิเษก ( ล.ร.ภ .)
4. โรงเรียน ร่มเกล้า
หมายเหตุ โปรแกรมการแข่งขันสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสม
คู่ที่ |
วันแข่งขัน |
เวลาแข่งขัน |
รุ่นอายุ |
สาย |
รอบ |
คู่แข่งขัน |
ผลการแข่งขัน |
1 |
26 ส.ค. 56 |
09.00 น. |
14 ปี |
A |
แรก |
ร่มเกล้า - ตาจง |
|
2 |
11.00 น. |
14 ปี |
B |
แรก |
ล.ร.ภ - ร่วมจิตต์ |
|
|
3 |
13.00 น. |
16 ปี |
พบกันหมด |
ล.ร.ภ. - ร่มเกล้า |
|
||
4 |
27 ส.ค. 56 |
09.00 น. |
14 ปี |
A |
แรก |
ร่มเกล้า - ไทยเจริญ |
|
5 |
11.00 น. |
14 ปี |
B |
แรก |
ละหานทรายวิทยา - ล.ร.ภ. |
|
|
6 |
13.00 น. |
16 ปี |
พบกันหมด |
ละหานทรายวิทยา - ไทยเจริญ |
|
||
7 |
28 ส.ค. 56 |
09.00 น. |
14 ปี |
A |
แรก |
ตาจง - ไทยเจริญ |
|
8 |
11.00 น. |
14 ปี |
B |
แรก |
ละหานทรายวิทยา - ร่วมจิตต์ |
|
|
9 |
13.00 น. |
16 ปี |
พบกันหมด |
ไทยเจริญ - ล.ร.ภ. |
|
||
10 |
|
16 ปี |
พบกันหมด |
ละหานทรายวิทยา - ร่มเกล้า |
|
||
11 |
29 ส.ค. 56 |
09.00 น. |
14 ปี |
รอบรอง |
ที่ 1 สาย A - ที่ 2 สายB 14 ปี |
|
|
12 |
11.00 น. |
14 ปี |
รอบรอง |
ที่ 1 สาย B - ที่ 2 สาย A 14 ปี |
|
||
13 |
13.00 น. |
16 ปี |
พบกันหมด |
ไทยเจริญ - ร่มเกล้า |
|
||
14 |
15.00 น. |
16 ปี |
พบกันหมด |
ละหานทรายวิทยา - ล.ร.ภ. |
|
||
15 |
30 ส.ค. 56 |
09.00 น. |
14 ปี |
ชิงชนะเลิศ |
ผู้ชนะคู่ที่ 11 – ผู้ชนะคู่ที่ 12 |
|